logo

SDRH127 ตัวเหนี่ยวนำพลังงานตัวเหนี่ยวนำ SMD แบบป้องกันสำหรับตัวแปลง DC-DC ในยานยนต์

สถานที่กำเนิด: จีน
ชื่อแบรนด์: Chipsen
ได้รับการรับรอง: UL/ISO9001/ISO14001/RoHS/Reach
หมายเลขรุ่น: SDRH127R
จำนวนสั่งซื้อขั้นต่ำ: 10k ชิ้น
ราคา: $0.13-$0.28
รายละเอียดการบรรจุ: เทป&ม้วน
เวลาการส่งมอบ: 15-30 วันทำการ
เงื่อนไขการชำระเงิน: ที/ที
สามารถในการผลิต: 2M-100M ชิ้น / เดือน
สอบถามตอนนี้
รับคําอ้างอิง
ข้อมูลจำเพาะ
จุดเด่น

SDRH127 ตัวเหนี่ยวนำ SMD

,

ตัวเหนี่ยวนำ SMD ที่มีฉนวนหุ้ม

,

ตัวเหนี่ยวนำกำลังไฟ 10A

ช่วงอุณหภูมิในการทำงาน:
-40°ซ ถึง +125°ซ
ปัจจัยด้านคุณภาพ (Q):
โดยทั่วไป 20 ถึง 100
เรตติ้งปัจจุบัน:
0.1A ถึง 10A
ความอดทน:
±5%, ±10%
การปฏิบัติตาม:
เป็นไปตามข้อกำหนด RoHS
อุณหภูมิในการจัดเก็บ:
-40°ซ ถึง +125°ซ
ความต้านทานไฟฟ้ากระแสตรง (DCR):
0.01Ω ถึง 1Ω
ตัวเหนี่ยวนำ:
1µH ถึง 1000µH
คําอธิบายสินค้า
1. แนะนำผลิตภัณฑ์

ตัวเหนี่ยวนำกำลังแบบมีฉนวนหุ้ม SMD นี้เป็นส่วนประกอบแม่เหล็กแบบติดตั้งบนพื้นผิวที่ออกแบบมาสำหรับการแปลง DC-DC การกรองเอาต์พุต และการเก็บพลังงานในวงจรอิเล็กทรอนิกส์ขนาดกะทัดรัด สร้างขึ้นบนแกนเฟอร์ไรต์แบบดรัมที่พันด้วยลวดทองแดงเคลือบเงา และหุ้มด้วยเรซินเฟอร์ไรต์แบบมีฉนวนหุ้มแม่เหล็กอย่างสมบูรณ์ ดังนั้นฟลักซ์แม่เหล็กจึงถูกเก็บไว้ภายในส่วนประกอบแทนที่จะแผ่ออกไปยังวงจรโดยรอบ

โครงสร้างแบบมีฉนวนหุ้มเป็นเหตุผลที่ชิ้นส่วนนี้สามารถวางไว้ใกล้กับเส้นทางอนาล็อกที่ละเอียดอ่อน สายป้อนกลับ หรือส่วน RF ได้โดยตรง โดยไม่ส่งสัญญาณรบกวนเข้าไป ตัวเครื่องทรงสี่เหลี่ยมโปรไฟล์ต่ำพร้อมขั้วต่อด้านล่างแบบแบนให้ฐานที่มั่นคงสำหรับการหยิบและวางอัตโนมัติและการบัดกรีแบบรีโฟลว์ และขดลวดทองแดงที่กว้างและหนาช่วยให้ความต้านทาน DC ต่ำ ดังนั้นการสูญเสียจากการนำไฟฟ้าและการเพิ่มขึ้นของอุณหภูมิจึงอยู่ภายใต้การควบคุมภายใต้โหลดต่อเนื่อง

หน่วยที่แสดงมีเครื่องหมาย 330, ซึ่งบ่งชี้ถึงค่าความเหนี่ยวนำปกติที่ 33 µH แพลตฟอร์มกลไกเดียวกันครอบคลุมไลบรารีความเหนี่ยวนำทั้งหมด ดังนั้นฐานที่วางเพียงฐานเดียวสามารถรองรับรางเอาต์พุตหลายรางในการออกแบบเดียว พารามิเตอร์ทุกอย่างถูกกำหนดเทียบกับแบบวาดของลูกค้าหรือข้อกำหนดของตัวแปลงเป้าหมาย: ความเหนี่ยวนำ พิกัดกระแส กระแสอิ่มตัว DCR ขนาด เครื่องหมาย และบรรจุภัณฑ์

ตารางข้อมูลจำเพาะ
เลขที่ รายการ ข้อมูลจำเพาะ
1 ประเภทผลิตภัณฑ์ ตัวเหนี่ยวนำกำลังแบบมีฉนวนหุ้ม SMD (แกนดรัม + ฉนวนเฟอร์ไรต์)
2 วัสดุแกน เฟอร์ไรต์ Ni-Zn / Mn-Zn, เกรดที่เลือกตามความถี่
3 วัสดุขดลวด ลวดทองแดงเคลือบเงา, คลาส F หรือคลาส H
4 ช่วงความเหนี่ยวนำ 1.0 µH – 1000 µH (แสดง 33 µH, เครื่องหมาย 330)
5 ความคลาดเคลื่อนของความเหนี่ยวนำ ±20% มาตรฐาน; ±10% มีให้ตามคำขอ
6 เงื่อนไขการทดสอบ 100 kHz / 0.1 V, วัดด้วย LCR meter
7 พิกัดกระแส (Irms) 0.3 A – 8.0 A, กำหนดโดยความเหนี่ยวนำและขนาด
8 กระแสอิ่มตัว (Isat) กระแสที่ความเหนี่ยวนำลดลง 30% จากค่าเริ่มต้น
9 กระแสเพิ่มอุณหภูมิ กระแสที่ทำให้เกิด ΔT 40 °C เหนืออุณหภูมิแวดล้อม
10 ความต้านทานกระแสตรง (DCR) 0.008 Ω – 3.5 Ω, ขึ้นอยู่กับจำนวนรอบและขนาดลวด
11 การป้องกัน มีฉนวนหุ้มแม่เหล็ก, การแผ่รังสี EMI ต่ำ
12 ขนาดบรรจุภัณฑ์ 4D18 / 5D18 / 6D28 / 7D43 / 8D43 / 1040 / 1250 และแบบกำหนดเอง
13 ความถี่ในการทำงาน สูงสุด 1 MHz, ปรับให้เหมาะสมสำหรับตัวแปลง 100 kHz – 500 kHz
14 อุณหภูมิในการทำงาน -40 °C ถึง +125 °C (รวมถึงการเพิ่มอุณหภูมิของตัวเอง)
15 อุณหภูมิในการจัดเก็บ -40 °C ถึง +125 °C, ในถุงกันความชื้นแบบปิดผนึก
16 การเคลือบขั้วต่อ เคลือบดีบุก, ปลอดสารตะกั่ว, ขั้วต่อแบบแบนที่บัดกรีได้
17 วิธีการบัดกรี การบัดกรีแบบรีโฟลว์, สูงสุด 260 °C / 10 วินาที
18 บรรจุภัณฑ์ เทปและม้วน, ปริมาณต่อม้วนกำหนดโดยขนาดบรรจุภัณฑ์
19 เครื่องหมาย รหัสความเหนี่ยวนำพิมพ์บนพื้นผิวด้านบน; มีเครื่องหมายแบบกำหนดเองให้เลือก
20 การปฏิบัติตามข้อกำหนด เป็นไปตาม RoHS; มี CE / CB / UL / cUL ให้เลือกตามคำขอ
2. คุณสมบัติผลิตภัณฑ์
  • โครงสร้างแบบมีฉนวนหุ้มแม่เหล็กช่วยเก็บฟลักซ์ไว้ภายในส่วนประกอบ ทำให้สามารถวางใกล้กับวงจรอนาล็อก วงจรป้อนกลับ และวงจร RF ที่ละเอียดอ่อนได้
  • ความต้านทาน DC ต่ำจากขดลวดทองแดงหนา ช่วยลดการสูญเสียจากการนำไฟฟ้าและปรับปรุงประสิทธิภาพของตัวแปลงภายใต้โหลดต่อเนื่อง
  • กระแสอิ่มตัวสูงเมื่อเทียบกับขนาดตัวเครื่อง ทำให้ความเหนี่ยวนำคงที่ในช่วงกระแสไฟกระชากและกระแสไฟสูงสุด
  • ไลบรารีความเหนี่ยวนำที่หลากหลายบนแพลตฟอร์มกลไกเดียว ช่วยให้รางเอาต์พุตหลายรางใช้ฐานที่วางที่ผ่านการตรวจสอบแล้วเพียงฐานเดียว
  • ตัวเครื่องทรงสี่เหลี่ยมโปรไฟล์ต่ำพร้อมขั้วต่อด้านล่างแบบแบน เหมาะสำหรับการหยิบและวางอัตโนมัติและโปรไฟล์รีโฟลว์มาตรฐาน
  • ความเหนี่ยวนำคงที่ตลอดช่วงอุณหภูมิ โดยมีเกรดแกนที่เลือกตามความถี่ในการทำงานของตัวแปลง
  • การหุ้มด้วยเรซินแข็งทนทานต่อการสั่นสะเทือน ความชื้น และแรงกระแทกทางกลในการติดตั้งภาคสนาม
  • โครงสร้างเสียงรบกวนต่ำ โดยขดลวดจะยึดอยู่ภายในฉนวนเพื่อจำกัดการสั่นพ้องทางกล
  • ขั้วต่อเคลือบดีบุกปลอดสารตะกั่ว พร้อมการบัดกรีที่ดีและการเปียกที่สม่ำเสมอ
  • การปรับแต่งความเหนี่ยวนำ พิกัดกระแส เป้าหมาย DCR ขนาด เครื่องหมาย และบรรจุภัณฑ์ม้วนแบบครบวงจร
3. การใช้งานผลิตภัณฑ์
  • ตัวเหนี่ยวนำเอาต์พุตของตัวแปลง DC-DC แบบ Buck, Boost และ Buck-Boost
  • โมดูลกำลัง Point of Load บนเมนบอร์ดและการ์ดลูก
  • แหล่งจ่ายไฟสวิตชิ่ง อะแดปเตอร์ และเครื่องชาร์จ
  • ไดรเวอร์ LED และบอร์ดควบคุมแสงสว่างแบบกระแสคงที่
  • อุปกรณ์เครือข่าย: เราเตอร์ สวิตช์ กล่องรับสัญญาณ และโมเด็ม
  • บอร์ดควบคุมอุตสาหกรรม โมดูล PLC และรางกำลังเครื่องมือวัด
  • อิเล็กทรอนิกส์ยานยนต์: ระบบสาระบันเทิง แผงหน้าปัด และโมดูลควบคุมตัวถัง
  • บอร์ดควบคุมพลังงานแสงอาทิตย์และพลังงานสำรองที่ต้องการการกรองขนาดกะทัดรัด
  • ระบบรักษาความปลอดภัย กล้อง IP และอุปกรณ์ควบคุมการเข้าถึง
  • อิเล็กทรอนิกส์สำหรับผู้บริโภค อุปกรณ์พกพา และฮาร์ดแวร์สมาร์ทโฮม
4. ข้อได้เปรียบ
4.1 ข้อได้เปรียบของบริษัท
  • ก่อตั้งขึ้นในปี 2000 โดยมีประสบการณ์ต่อเนื่อง 26 ปีในการมุ่งเน้นส่วนประกอบแม่เหล็กและโซลูชันกำลังสำหรับระบบควบคุมอุตสาหกรรมและอิเล็กทรอนิกส์กำลัง
  • เป็นเจ้าของฐานการผลิตขนาด 10,000 ตร.ม. พร้อมสายการผลิตที่สมบูรณ์ 8 สาย ดำเนินการในฐานะผู้ผลิตมากกว่าบริษัทการค้า
  • ผลผลิตหม้อแปลงต่อปีประมาณ 2,400 ล้านชิ้น ให้กำลังการผลิตที่มั่นคงและการจัดส่งที่เชื่อถือได้ในช่วงฤดูที่มีความต้องการสูง
  • ทีม R&D 20 คน และทีม QC 20 คน โดยมีที่ปรึกษาวิศวกรรมที่มีประสบการณ์การออกแบบมากกว่า 26 ปี
  • มูลค่าการส่งออกต่อปี 42 ล้านเหรียญสหรัฐ ให้บริการอเมริกาเหนือ (50%) ยุโรปเหนือ (18%) อเมริกาใต้ (15%) และเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ (15%)
  • การรับรองระบบ ISO 9001 และ ISO 14001 พร้อมการรับรองผลิตภัณฑ์ CE, CB, UL, cUL และ RoHS ที่มีให้เลือก
  • ฐานลูกค้าที่ได้รับการพิสูจน์แล้ว รวมถึงแบรนด์เครื่องใช้ไฟฟ้าและอุปกรณ์ส่งสัญญาณที่มีชื่อเสียง และผู้ผลิตอินเวอร์เตอร์ในอเมริกาเหนือ
  • การสนับสนุนการค้าด้วยเงื่อนไข DDP และ DDU และการชำระเงินที่ยอมรับโดย T/T, PayPal และ Western Union
  • บริการ ODM และ OEM ครบวงจรตั้งแต่การประเมินแผนผังและการสร้างตัวอย่างไปจนถึงการผลิตจำนวนมาก โดยมี MOQ ตั้งแต่ 1,000 ชิ้น
4.2 ข้อได้เปรียบของผลิตภัณฑ์
  • การออกแบบแบบมีฉนวนช่วยลดการแผ่รังสี EMI ที่แหล่งกำเนิด ลดความจำเป็นในการใช้กระป๋องป้องกันเพิ่มเติมหรือการปรับปรุงระดับบอร์ด
  • การปรับจำนวนรอบและขนาดลวดให้เหมาะสมเพื่อสร้างสมดุลระหว่าง DCR กับกระแสอิ่มตัว แทนที่จะให้ความสำคัญกับพารามิเตอร์ใดพารามิเตอร์หนึ่งโดยเสียค่าใช้จ่ายของอีกพารามิเตอร์หนึ่ง
  • ความเหนี่ยวนำที่สม่ำเสมอในแต่ละชุดจากการควบคุมการจัดหาแกนและการพันอัตโนมัติ ช่วยลดการสูญเสียผลผลิตการทดสอบในสายการผลิตของคุณ
  • ฐานที่วางขนาดกะทัดรัดช่วยเพิ่มพื้นที่บอร์ดสำหรับวงจรฟังก์ชันอื่นๆ ในการออกแบบที่จำกัดพื้นที่
  • การเพิ่มขึ้นของอุณหภูมิต่ำกว่าภายใต้โหลดที่กำหนด ช่วยยืดอายุการใช้งานของตัวเก็บประจุอิเล็กโทรไลต์และสารกึ่งตัวนำที่อยู่ใกล้เคียง
  • บรรจุภัณฑ์แบบเทปและม้วนพร้อมการป้องกันความชื้นรองรับการผลิต SMT ความเร็วสูงโดยไม่ต้องมีการจัดการเพิ่มเติม
  • การสนับสนุนทางวิศวกรรมในการเลือกความเหนี่ยวนำ การคำนวณกระแสริปเปิล และระยะห่างอิ่มตัวสำหรับโทโพโลยีตัวแปลงเฉพาะของคุณ
  • การสนับสนุนการอ้างอิงข้าม: ส่งหมายเลขชิ้นส่วนที่คุณใช้อยู่ปัจจุบัน และเราจะเสนอทางเลือกที่เข้ากันได้ทั้งในด้านขนาดและไฟฟ้า
5. คำถามที่พบบ่อย

Q1: คุณเป็นโรงงานหรือบริษัทการค้า?
A1: เราเป็นผู้ผลิต เราดำเนินงานฐานการผลิตขนาด 10,000 ตร.ม. ของเราเองในตงกวน มณฑลกวางตุ้ง ประเทศจีน พร้อมสายการผลิตที่สมบูรณ์ 8 สาย และทีม R&D และ QC ภายในองค์กร

Q2: MOQ ของคุณคืออะไร?
A2: MOQ มาตรฐานของเราคือ 1,000 ชิ้น สำหรับการออกแบบที่กำหนดเอง MOQ อาจแตกต่างกันไปตามความซับซ้อนของโครงสร้าง และเราสามารถหารือเกี่ยวกับปริมาณที่เหมาะสมสำหรับโครงการของคุณได้

Q3: เครื่องหมาย 330 หมายถึงอะไร?
A3: เครื่องหมายใช้รหัสสามหลักมาตรฐาน สองหลักแรกคือตัวเลขที่มีนัยสำคัญ และหลักที่สามคือจำนวนศูนย์ในหน่วยไมโครเฮนรี ดังนั้น 330 หมายถึง 33 µH สามารถพิมพ์เครื่องหมายที่กำหนดเองได้ตามคำขอ

Q4: คุณยอมรับเงื่อนไขการชำระเงินแบบใด?
A4: เรายอมรับ T/T, PayPal และ Western Union

Q5: ฉันสามารถรับตัวอย่างก่อนการผลิตจำนวนมากได้หรือไม่?
A5: ได้ ตัวอย่างมีให้สำหรับการประเมิน โปรดแจ้งความเหนี่ยวนำที่ต้องการ พิกัดกระแส เป้าหมาย DCR และขนาดบรรจุภัณฑ์ และวิศวกรของเราจะยืนยันแผนตัวอย่างกับคุณ

Q6: ฉันจะเลือกระหว่างพิกัดกระแสและกระแสอิ่มตัวได้อย่างไร?
A6: พิกัดกระแสเกี่ยวข้องกับการเพิ่มขึ้นของอุณหภูมิภายใต้โหลดต่อเนื่อง ในขณะที่กระแสอิ่มตัวเกี่ยวข้องกับจุดที่ความเหนี่ยวนำลดลงภายใต้กระแสสูงสุด การออกแบบของคุณควรให้กระแสเฉลี่ยต่ำกว่าพิกัดกระแส และกระแสสูงสุดต่ำกว่ากระแสอิ่มตัว ส่งแรงดันไฟฟ้าอินพุต แรงดันไฟฟ้าเอาต์พุต ความถี่สวิตชิ่ง และกระแสโหลดของคุณมาให้เรา แล้วเราจะแนะนำชิ้นส่วนที่เหมาะสม

Q7: คุณสามารถปรับแต่งความเหนี่ยวนำ ขนาด และ DCR ได้หรือไม่?
A7: ได้ ความเหนี่ยวนำ ความคลาดเคลื่อน พิกัดกระแส กระแสอิ่มตัว เป้าหมาย DCR ขนาดตัวเครื่อง รูปแบบขั้วต่อ เครื่องหมาย และปริมาณม้วน ทั้งหมดสามารถปรับแต่งได้ ส่งแบบวาดหรือข้อกำหนดเป้าหมายของคุณ แล้วเราจะเสนอข้อเสนอ

Q8: คุณมีการรับรองอะไรบ้าง?
A8: เราได้รับการรับรองระบบ ISO 9001 และ ISO 14001 การรับรองผลิตภัณฑ์รวมถึง CE, CB, UL, cUL และ RoHS มีให้เลือก โปรดแจ้งตลาดเป้าหมายของคุณ เพื่อที่เราจะได้ยืนยันขอบเขตที่ใช้ได้สำหรับรุ่นของคุณ

Q9: คุณสามารถเปลี่ยนชิ้นส่วนที่ฉันใช้อยู่ได้หรือไม่?
A9: ได้ โปรดระบุหมายเลขชิ้นส่วนปัจจุบัน เอกสารข้อมูล หรือตัวอย่างจริง แล้วเราจะเสนอทางเลือกที่เข้ากันได้ทั้งในด้านฐานที่วาง ความเหนี่ยวนำ พิกัดกระแส และ DCR

Q10: สินค้าบรรจุและจัดส่งอย่างไร?
A10: สินค้าจัดส่งในบรรจุภัณฑ์แบบเทปและม้วนภายในถุงกันความชื้นแบบปิดผนึกพร้อมสารดูดความชื้น จากนั้นบรรจุในกล่องด้านในและกล่องส่งออก เราจัดส่งโดยด่วน ทางอากาศ หรือทางทะเล และเราสนับสนุนเงื่อนไข DDP และ DDU

Q11: คุณมีคลังสินค้าในต่างประเทศหรือบริการดรอปชิปปิ้งหรือไม่?
A11: เราไม่มีคลังสินค้าในต่างประเทศและไม่ให้บริการดรอปชิป สินค้าทั้งหมดจัดส่งโดยตรงจากโรงงานของเราในประเทศจีน

Q12: จะเกิดอะไรขึ้นหากมีปัญหาด้านคุณภาพหลังการจัดส่ง?
A12: โปรดระบุหมายเลขแบทช์ เงื่อนไขการทดสอบ และรูปถ่ายความล้มเหลวหรือข้อมูลการวัด ทีม QC และ R&D ของเราจะวิเคราะห์ตัวอย่าง ออกรายงานการวิเคราะห์ และตกลงแผนการเปลี่ยนหรือแก้ไขกับคุณ

สินค้าที่เกี่ยวข้อง
ส่งคำถาม